2026-10-10

Wanawake Mbinga Wahimizwa Kutumia Jukwaa la Uchumi Gala Kukuza Biashara

Wanawake katika Wilaya ya Mbinga mkoani Ruvuma wametakiwa kutumia jukwaa la Uchumi Gala kujifunza, kujenga mitandao ya biashara na kuongeza kipato. Wilaya hiyo inakuwa mwenyeji wa tukio hilo kwa mara ya kwanza likihusisha mikoa tisa ya Nyanda za Juu Kusini.

Community DevelopmentMbinga, Ruvuma

Kwa mujibu wa taarifa ya Sekretarieti ya Mkoa wa Ruvuma, wanawake wa Mbinga wametakiwa kugeuza jukwaa la Uchumi Gala kuwa fursa ya kujifunza, kujenga mitandao ya biashara na kuongeza kipato, wakati wilaya hiyo ikiwa mwenyeji wa tukio hilo kwa mara ya kwanza.

Katibu Tawala wa Wilaya ya Mbinga, Pendo Daniel, alisema wakati wa kikao cha maandalizi kinachohusisha mikoa tisa ya Nyanda za Juu Kusini kuwa ujio wa jukwaa hilo unaipa wilaya nafasi muhimu ya kuwawezesha wanawake kupata maarifa na uzoefu wa kukuza biashara na ujasiriamali, akiwataka kushiriki kikamilifu ili wanufaike.

Mratibu wa Uchumi Gala, Aneth Nyandinde, alieleza kuwa lengo la jukwaa hilo ni kuibua vipaji vya wanawake katika ujasiriamali, kuwajengea uwezo na kuwaunganisha na fursa zitakazosaidia kukuza biashara zao kutoka ndogo kwenda hatua kubwa zaidi.

Chanzo hicho kiliongeza kuwa Nyandinde alitoa wito kwa wanawake wa Mbinga kujitokeza kwa wingi, huku akishukuru Halmashauri ya Mji wa Mbinga na Ofisi ya Mkuu wa Wilaya kwa ushirikiano wao katika maandalizi ya tukio hilo.

Mipango ya kukuza ujasiriamali na mitandao ya kibiashara kwa wanawake mkoani Ruvuma inaakisi fursa za maendeleo ya kiuchumi na vipato vya jamii ambazo zinaweza kuwa na mafunzo muhimu kwa wilaya jirani kama Tunduru. This is TCDI context, not a statement by the source, and does not mean TCDI took part in what is reported.

Automatically prepared from the cited official source; not individually reviewed by a TCDI editor.