2026-10-03
Upepo mkali waezua nyumba 29 na majengo Nyasa, mamlaka zatoa tahadhari
Upepo mkali umeharibu nyumba 29 na miundombinu katika vijiji vitatu vya Kata ya Liuli wilayani Nyasa mkoani Ruvuma. Kamati ya Maafa ya Wilaya imekagua maeneo yaliyoathirika huku mamlaka zikitoa wito wa tahadhari kwa wananchi na wavuvi.
Health and WellbeingKata ya Liuli, Wilaya ya Nyasa, Ruvuma
Kwa mujibu wa taarifa ya Sekretarieti ya Mkoa wa Ruvuma, upepo mkali umeacha madhara katika vijiji vitatu vya Kata ya Liuli, Wilaya ya Nyasa mkoani Ruvuma, huku jumla ya nyumba 29 zikithibitishwa kuathirika tangu Oktoba Mosi.
Kamati ya Maafa ya Wilaya ikiongozwa na Katibu Tawala wa Wilaya ya Nyasa, Salumu Ismail, kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya, imetembelea vijiji vya Hongi, Mkali A na Mkali B ili kukagua madhara hayo na kusikiliza changamoto za wananchi walioathirika, kwa mujibu wa chanzo hicho.
Takwimu zilizotolewa na taarifa hiyo zinaonesha kuwa nyumba saba zimeathirika katika Kijiji cha Hongi na nyumba tatu katika Kijiji cha Mkali A, ambapo pia kanisa na eneo la ujenzi wa mtambo wa kukaushia dagaa viliezuliwa. Kijiji cha Mkali B kimeripotiwa kuathirika zaidi kikiwa na jumla ya nyumba 19 zilizoathirika.
Chanzo kimeripoti kuwa Ismail amewataka wananchi kujenga nyumba imara, huku akiwaagiza viongozi wa kata, vijiji na vitongoji kutoa taarifa mapema kwa mamlaka husika ili kuzuia upotoshaji unaoweza kusambazwa kupitia mitandao.
Wakati huohuo, Mkuu wa Jeshi la Zimamoto na Uokoaji katika Wilaya ya Nyasa, Bupe Mlawa, ametoa tahadhari kuhusu matukio ya upepo mkali na mvua, akiwataka wananchi, hususan wavuvi katika Ziwa Nyasa, kufuatilia taarifa rasmi za hali ya hewa.
Severe weather events in Ruvuma Region highlight the importance of community safety, resilient building practices, and timely dissemination of weather advisories that are equally relevant to communities across the region, including Tunduru. This is TCDI context, not a statement by the source, and does not mean TCDI took part in what is reported.
Automatically prepared from the cited official source; not individually reviewed by a TCDI editor.
