2026-10-30
One Health Society kutekeleza mradi wa afya ya wanawake Tunduru
Taasisi ya One Health Society kwa kushirikiana na SarataniAI na Street Afya imetambulisha mradi wa kuimarisha afya ya wanawake utakaotekelezwa katika Wilaya ya Tunduru kuanzia Novemba 2026. Mradi huo unajumuisha mafunzo kwa watoa huduma za afya, elimu kwa jamii, uchunguzi wa magonjwa na mafunzo ya elimu ya fedha kwa wanawake.
Health and WellbeingWilaya ya Tunduru, Mkoa wa Ruvuma
Kwa mujibu wa taarifa kutoka Sekretarieti ya Mkoa wa Ruvuma, taasisi ya One Health Society ikishirikiana na wadau wake SarataniAI na Street Afya imetambulisha programu ya kuimarisha afya ya wanawake mkoani Ruvuma kupitia mradi utakaotekelezwa katika Wilaya ya Tunduru kuanzia Novemba 2026. Utambulisho huo ulifanyika wakati wa ziara katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma walipokutana na Kaimu Katibu Tawala wa Mkoa, Bw. Joel Mbewa, pamoja na Mganga Mkuu wa Mkoa, Dkt. Louis Chomboko.
Chanzo kinaripoti kuwa mradi huo unaojulikana kama 'Transforming Public Health for Community Resilience' unafadhiliwa na Wizara ya Mambo ya Nje, Jumuiya ya Madola na Maendeleo ya Uingereza (UK FCDO) kupitia Mfuko wa Programu za Wahitimu wa Chevening (CAPF), ukiwa na shabaha ya kuboresha huduma za afya ya wanawake na kuhamasisha uwezeshaji wa kiuchumi katika jamii.
Kulingana na taarifa hiyo, utekelezaji wa mradi huo utahusisha kuwajengea uwezo watoa huduma za afya walio mstari wa mbele na kutoa elimu kwa jamii kuhusu afya. Wanawake pia watapata huduma za uchunguzi jumuishi wa Kichocho cha Via vya Uzazi (FGS), saratani ya mlango wa kizazi na VVU, pamoja na mafunzo ya elimu ya fedha kwa ajili ya kujikwamua kiuchumi.
Chanzo kinaeleza kuwa Kaimu Katibu Tawala wa Mkoa wa Ruvuma, Bw. Joel Mbewa, na Mganga Mkuu wa Mkoa, Dkt. Louis Chomboko, wamepongeza mpango huo na kusisitiza umuhimu wa ushirikiano kati ya serikali na wadau ili kufanikisha malengo hayo na kuimarisha ustawi wa wanawake na jamii kwa ujumla.
Mpango huu unagusa moja kwa moja maendeleo ya afya ya msingi na uwezeshaji wa wanawake katika Wilaya ya Tunduru kupitia huduma za uchunguzi na elimu ya afya. This is TCDI context, not a statement by the source, and does not mean TCDI took part in what is reported.
Automatically prepared from the cited official source; not individually reviewed by a TCDI editor.
