2026-10-31

NMB Yatoa Madawati, Viti na Kompyuta Katika Shule za Tunduru

Benki ya NMB imewekeza Shilingi milioni 16.59 kuboresha mazingira ya kujifunzia kwa kutoa samani na kompyuta kwa shule za msingi na sekondari wilayani Tunduru. Makabidhiano hayo yamefanyika katika Shule ya Msingi Mlingoti.

EducationTunduru

Kwa mujibu wa taarifa kutoka Sekretarieti ya Mkoa wa Ruvuma, Benki ya NMB imewekeza kiasi cha Shilingi milioni 16.59 kuboresha mazingira ya kujifunzia katika shule za Tunduru kupitia utoaji wa samani na vifaa vya TEHAMA.

Katika makabidhiano yaliyofanyika Shule ya Msingi Mlingoti, NMB imekabidhi madawati 100 kwa Shule za Msingi Muungano na Mchoteka, pamoja na meza na viti 50 kwa ajili ya Shule ya Msingi Mlingoti.

Chanzo hicho kimeripoti kuwa kwa upande wa TEHAMA, shule tatu za sekondari zimepatiwa jumla ya kompyuta za mezani 12, ambapo Tunduru Sekondari, Kungu Sekondari na Masonya Sekondari kila moja imepokea kompyuta nne. Meneja wa Kanda wa NMB, Bi. Olipa Hebel, alisema kuwa fedha hizo zimetumika kugharamia vifaa hivyo.

Akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya ya Tunduru, Denis Masanja, Katibu Tawala wa Wilaya hiyo, Milongo Sanga, ameipongeza NMB na kuitaka kupanua zaidi uwekezaji wake wa kijamii katika sekta nyingine za maendeleo.

Taarifa hiyo imeongeza kuwa mchango huo unalenga kuboresha mazingira ya kujifunzia, upatikanaji wa TEHAMA na kuimarisha ushirikiano kati ya sekta binafsi na Serikali.

Utoaji wa samani na vifaa vya TEHAMA unachangia moja kwa moja katika kuimarisha miundombinu ya shule na fursa za kujifunza kidijitali kwa wanafunzi wa Wilaya ya Tunduru. This is TCDI context, not a statement by the source, and does not mean TCDI took part in what is reported.

Automatically prepared from the cited official source; not individually reviewed by a TCDI editor.