2026-09-29

Mradi wa viwanda waandaliwa eneo la Mwenge Mshindo Manispaa ya Songea

Eneo la takribani ekari 1,187 la Mwenge Mshindo katika Manispaa ya Songea limeandaliwa kwa ajili ya mradi wa viwanda unaokadiriwa kuwa na thamani ya karibu Dola bilioni tatu. Uwekezaji huo unaofanywa na Kampuni ya Hong Wang Group Tanzania unalenga uzalishaji wa chuma na aluminium na unatarajiwa kutoa takribani ajira 5,000.

Tunduru and RuvumaMwenge Mshindo, Manispaa ya Songea, Ruvuma

Kwa mujibu wa taarifa kutoka Sekretarieti ya Mkoa wa Ruvuma, eneo la takribani ekari 1,187 lililopo Mwenge Mshindo katika Manispaa ya Songea limeandaliwa kwa ajili ya uwekezaji wa mradi wa viwanda unaotajwa kuwa na thamani ya karibu Dola bilioni tatu.

Mwakilishi wa Katibu Tawala wa Mkoa wa Ruvuma, Yusuph Jerico, ameeleza kuwa mwekezaji kutoka Kampuni ya Hong Wang Group Tanzania (HWTZ) ya nchini China anakusudia kuzalisha bidhaa za chuma na aluminium. Mradi huo unatarajiwa kutoa takribani ajira 4,000 za moja kwa moja na ajira 1,000 zisizo rasmi.

Taarifa hiyo inaeleza kuwa wananchi 31 wamekwishalipwa fidia ya Shilingi milioni 161 kupisha eneo la barabara lenye urefu wa takribani mita 800. Aidha, kazi za ujenzi na maandalizi ya barabara za ndani pamoja na miundombinu ya maji zinaendelea katika eneo hilo.

Chanzo kilibainisha pia kuwa mradi huo unaingia chini ya mfumo wa TISEZA ulioanzishwa kwa Sheria ya Uwekezaji na Maeneo Maalumu ya Kiuchumi ya 2025, huku kikitaja takwimu za Benki ya Dunia zinazoonesha sekta ya viwanda na ujenzi ilichangia asilimia 28.6 ya GDP ya Tanzania mwaka 2024.

Miradi mikubwa ya viwanda mkoani Ruvuma inaweza kuchochea ukuaji wa uchumi wa kikanda na kufungua fursa za ajira na biashara zinazoweza kuwanufaisha wananchi na vijana wa maeneo jirani kama Tunduru. This is TCDI context, not a statement by the source, and does not mean TCDI took part in what is reported.

Automatically prepared from the cited official source; not individually reviewed by a TCDI editor.