2026-10-24
Mbinga yakabidhi vifaa vya chakula tiba kupambana na utapiamlo mkali kwa watoto
Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga mkoani Ruvuma imekabidhi vifaa vya maandalizi ya chakula tiba katika hospitali ya halmashauri hiyo ili kuboresha huduma kwa watoto walio chini ya miaka mitano wanaokabiliwa na utapiamlo mkali. Mkurugenzi Mtendaji wa halmashauri hiyo amekagua vifaa vilivyotolewa vikiwemo jiko la gesi, jokofu, vyombo na vyakula.
Health and WellbeingMbinga, Ruvuma
Kwa mujibu wa taarifa kutoka Sekretarieti ya Mkoa wa Ruvuma, Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga imekabidhi vifaa vya maandalizi ya chakula tiba katika hospitali ya halmashauri hiyo kwa ajili ya kuokoa maisha na kuimarisha huduma kwa watoto walio chini ya miaka mitano wanaokabiliwa na utapiamlo mkali.
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga, Joseph Kashushura, alikagua vifaa hivyo ambavyo ni pamoja na jiko la gesi, mtungi wa kilo 15, vyakula, vyombo, kabati na jokofu la kuhifadhia vyakula.
Afisa Lishe wa Halmashauri hiyo, Ericka Makwele, alieleza kuwa vifaa hivyo vinalenga kuboresha mazingira ya maandalizi salama ya chakula tiba pamoja na kuimarisha huduma za matibabu kwa watoto wenye utapiamlo mkali.
Aidha, taarifa hiyo iliongeza kuwa jitihada hizo zinaendelea pia katika vituo vingine vinavyotoa huduma hizo ndani ya wilaya hiyo, vikiwemo Hospitali ya Litembo na Kituo cha Afya Mapera.
Hatua za kuimarisha lishe na afya ya watoto ndani ya Mkoa wa Ruvuma zina umuhimu kwa mashirika ya kijamii yanayofuatilia afya ya umma na ustawi wa jamii katika mkoa huo. This is TCDI context, not a statement by the source, and does not mean TCDI took part in what is reported.
Automatically prepared from the cited official source; not individually reviewed by a TCDI editor.
