2026-10-26

Kasi ya kuwasha umeme vijijini yaongezwa, umeme wawashwa Nakanyonyo Tunduru

Waziri wa Nishati, Dkt. Juma Homera, ametangaza kuongeza kasi ya operesheni ya kuwasha umeme kila kitongoji nchini na kuwasha umeme katika Kitongoji cha Nakanyonyo wilayani Tunduru na Lindi B wilayani Namtumbo. Kwa mujibu wa taarifa hiyo, Serikali imewekeza zaidi ya shilingi bilioni 224.7 katika miradi ya umeme ya REA mkoani Ruvuma ambapo vitongoji 2,235 kati ya 3,691 tayari vimefikiwa na umeme.

Community DevelopmentNakanyonyo, Wilaya ya Tunduru; Lindi B, Wilaya ya Namtumbo, Mkoa wa Ruvuma

Kwa mujibu wa taarifa ya Sekretarieti ya Mkoa wa Ruvuma, Waziri wa Nishati, Mhe. Dkt. Juma Homera, amepongeza juhudi za Mkurugenzi Mkuu wa Wakala wa Nishati Vijijini (REA), Mhandisi Hassan Saidy, na kutangaza kuongezwa kwa kasi ya operesheni ya kuwasha umeme katika kila kitongoji nchini. Hatua hiyo imeelezwa kuwa mkakati wa Serikali wa kufikisha umeme maeneo yote na kuchochea maendeleo ya kiuchumi na kijamii vijijini.

Taarifa hiyo inaeleza kuwa Waziri Homera aliyasema hayo wakati akiwasha umeme katika Kitongoji cha Lindi B, Wilaya ya Namtumbo, pamoja na Kitongoji cha Nakanyonyo, Wilaya ya Tunduru, mkoani Ruvuma. Alieleza kuwa Wakuu wa Mikoa wataendelea kushiriki kuwasha umeme kwenye miradi iliyokamilika ili wananchi waanze kunufaika mapema wakati miradi mipya ikiendelea kutekelezwa.

Kuhusu takwimu za mkoa, taarifa inabainisha kuwa Mkoa wa Ruvuma una jumla ya vitongoji 3,691, ambapo vitongoji 2,235 tayari vimefikiwa na huduma ya umeme (takribani asilimia 61). Serikali imeelezwa kuwekeza zaidi ya shilingi bilioni 224.7 katika miradi mbalimbali ya umeme inayotekelezwa na REA mkoani humo.

Waziri Homera alibainisha kuwa vitongoji 799 vipo katika hatua mbalimbali za utekelezaji wa miradi ya kuviunganishia umeme, huku vitongoji 657 vikiwa bado havijafikiwa na huduma hiyo. Kukamilika kwa miradi inayoendelea kunatarajiwa kufikisha upatikanaji wa umeme mkoani humo hadi takribani asilimia 82.

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu wa REA, Mhandisi Hassan Saidy, alinukuliwa akisema kasi ya utekelezaji wa miradi ya umeme vijijini inaongezeka na REA itaendelea kusogeza huduma hiyo maeneo ambayo bado hayajafikiwa ili kufungua fursa za kiuchumi na uzalishaji.

Upatikanaji wa nishati ya umeme katika vitongoji vya Wilaya ya Tunduru, kama vile Nakanyonyo, unachangia moja kwa moja kuboresha miundombinu ya kijamii, fursa za biashara, na mazingira wezeshi ya kujisomea kwa vijana na wanafunzi. This is TCDI context, not a statement by the source, and does not mean TCDI took part in what is reported.

Automatically prepared from the cited official source; not individually reviewed by a TCDI editor.