2026-09-03

IUCN Yawasili Tunduru Kukusanya Maoni Kuhusu Mradi wa Uhifadhi wa Bonde la Mto Ruvuma

Shirika la Kimataifa la Uhifadhi wa Mazingira (IUCN) limefanya ziara wilayani Tunduru kukusanya maoni ya wadau kabla ya kuanza utekelezaji wa mradi mpya wa uhifadhi na usimamizi endelevu wa Bonde la Mto Ruvuma. Mkuu wa Wilaya, Mhe. Denis Masanja, amepokea ujumbe huo na kuahidi ushirikiano kutoka kwa wataalam wa wilaya.

Community DevelopmentTunduru

Kwa mujibu wa taarifa ya Halmashauri ya Wilaya ya Tunduru, Shirika la Kimataifa la Uhifadhi wa Mazingira (IUCN) limewasili wilayani humo kwa lengo la kukusanya maoni ya wadau yatakayosaidia maandalizi ya mradi mpya wa kuimarisha uhifadhi na usimamizi endelevu wa rasilimali za Bonde la Mto Ruvuma. Ujumbe huo ulipokelewa tarehe 2 Septemba 2026 katika Ofisi ya Mkuu wa Wilaya, ambapo Mkuu wa Wilaya, Mhe. Denis Masanja, aliahidi kutoa ushirikiano kupitia wataalam husika.

Taarifa hiyo inaeleza kuwa Mto Ruvuma unahusisha nchi tatu za Tanzania, Msumbiji na Malawi, ambazo zimeunda Ruvuma River Basin Commission ili kuimarisha usimamizi endelevu wa rasilimali zake. Nchini Tanzania, kamisheni hiyo inasimamiwa na Wizara ya Maji kupitia Bodi ya Bonde la Mto Ruvuma na Pwani ya Kusini, inayoshirikiana na wadau mbalimbali kulinda vyanzo vya maji na mazingira.

Mjumbe wa IUCN alibainisha kuwa shirika hilo linafanya mashauriano na wadau mbalimbali, zikiwemo wilaya zinazopitiwa na mto huo, ili kusikiliza maoni, mahitaji na changamoto zao kabla ya mradi kuanza. Mradi huo unaongozwa na IUCN kwa kushirikiana na Global Water Partnership – Southern Africa (GWP-SA) pamoja na Wetlands International – Eastern Africa.

Chanzo hicho kimeongeza kuwa ushirikishwaji wa wadau unalenga kuhakikisha mradi unazingatia mahitaji halisi ya jamii, ukizingatia vipaumbele vya uhifadhi wa mazingira, maisha ya wananchi na matumizi endelevu ya rasilimali za bonde hilo.

Usimamizi endelevu wa mazingira na vyanzo vya maji vya Bonde la Mto Ruvuma una athari za moja kwa moja kwa ustawi wa jamii na maisha ya wananchi katika Wilaya ya Tunduru. This is TCDI context, not a statement by the source, and does not mean TCDI took part in what is reported.

Automatically prepared from the cited official source; not individually reviewed by a TCDI editor.